ข้อดีของการใช้ CNC กับงาน Built-in
ในการทำเฟอร์นิเจอร์ Built-in รูปแบบดั้งเดิม (เพาะโครง) จะต้องพึ่งพาช่างฝีมือทั้งในการผลิตชิ้นงานและการติดตั้ง ซึ่งในปัจจุบันสิ่งที่ผู้รับเหมางาน Built-in ประสบปัญหาเป็นอย่างมากคือ ช่างที่มีฝีมือนั้นหายากขึ้นทุกวัน และยังมีค่าแรงที่สูง
ปัญหาดังกล่าวสามารถจัดการได้ด้วย การใช้เครื่อง CNC ในการผลิตชิ้นงานซึ่งจะทำให้ชิ้นงานมีความแม่นยำและคุณภาพสูง ทำให้ส่งงานต่อไปประกอบและติดตั้งได้อย่างมั่นใจ
![](https://neofurtech.com/wp-content/uploads/2022/05/693298-1024x1024.jpg)